12A1
Chào mừng các bạn đến diễn đàn A1!!!
Hãy đóng góp để diễn đàn của chúng ta chuyên nghiệp hơn nhé!

Join the forum, it's quick and easy

12A1
Chào mừng các bạn đến diễn đàn A1!!!
Hãy đóng góp để diễn đàn của chúng ta chuyên nghiệp hơn nhé!
12A1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Latest topics
» Mới đây!
by vietha.haui Wed Nov 16, 2011 4:56 pm

» Xu Hướng Tất Yếu Của Thị Trường Game Việt !!!!!
by chienthandb Sun Aug 07, 2011 5:43 pm

» 5 nhóm nghề “nóng” nhất trong lĩnh vực CNTT !!!!
by chienthandb Tue Jul 26, 2011 4:31 pm

» Cố mà đỡ.... =))
by bk_online Wed Jun 01, 2011 2:43 pm

» 4rum mình nghèo chữ ký thế !Share cho nè!Siêu Đỉnh.
by huongnguyen202 Sat May 28, 2011 12:53 pm

» Cô Thanh của chúng mình
by huongnguyen202 Sat May 28, 2011 12:32 pm

» Tim ban gai
by vvt509a Tue Feb 22, 2011 6:19 pm

» haha ko cười ko lấy xiền!hehe.
by Congse7en Fri Nov 05, 2010 7:58 am

» Thông Báo Khẩn Cấp 0_o
by Congse7en Mon Nov 01, 2010 2:54 pm

» lam` the nao` de ru ban gai moi wen di...choi nhj? ca? nh`a
by Congse7en Mon Nov 01, 2010 1:55 pm

» được như nó thì tốt
by hienpham178 Tue Sep 28, 2010 8:54 pm

» cựu lớp trưởng nè....
by hienpham178 Sat Sep 25, 2010 12:21 pm

» chơi thử trò này..tớ ko biết tên....
by vvt509a Sat Sep 25, 2010 8:21 am

» Nơi đặt hàng photoshop
by hienpham178 Fri Sep 24, 2010 10:17 pm

» Tin khẩn cấp!!!
by hienpham178 Thu Sep 23, 2010 10:41 pm

Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 53 người, vào ngày Wed Jun 27, 2012 4:26 pm

Mưa !!!!!!

Go down

Mưa !!!!!! Empty Mưa !!!!!!

Bài gửi by Khách vi Thu Feb 11, 2010 3:45 pm

Các bạn nghĩ gì về mưa ?
với Ru,trước hết.mưa là hiện tượng thời tiết tự nhiên và cần phải có.Ở khía cạnh tâm hồn,Ru thấy lòng xao xuyến khi thấy mưa.Trong kí ức của Ru,mưa là nỗi buồn,là niềm vui,là nỗi nhớ và mưa cũng tràn đầy ấm áp.
Có người cho rằng mưa là nước mắt của bầu trời,là nước mắt của cuộc đời.Ru biết điều đó từ năm mấy tuổi không nhớ nữa.Điều này có vẻ không thực tế và hơi viển vông ,nhưng nó ăn sâu trong trí óc rồi,nên Ru mặc nhiên coi nó là cái đúng của riêng mình.
Khi ngắm trời mưa,nghe tiếng mưa rơi một mình,hẳn lòng bạn có chút chùng xuống phải không ? Khi còn học trung học phổ thông,Ru có một người bạn.Cô ấy có sở thích là đi dưới mưa,cô ấy tỏ ra mạnh mẽ,và Ru cũng thích đi mưa.Thỉnh thoảng sau buổi tan học,có cơn mưa đổ về,Ru và người bạn kia cùng đi về dưới mưa,mặc dù có áo mưa trong cặp sách.Hai đứa vừa đi,vừa trò chuyện vui vẻ,có lúc Ru thấy hơi lạnh nhưng mưa khiến Ru thấy tỉnh táo hơn,ấm áp hơn khi có một người đang kề bên
Có những lúc bị ốm vì đi mưa như vậy đấy,nhưng để có một niềm vui,được đi cùng người bạn ấy cũng đáng lắm chứ
Ai bảo mưa chỉ làm người ta thấy buồn chứ
Buổi nào được nghỉ học ,ngồi ở nhà mà trời đổ mưa thì chao ôi là nhớ tiếng các bạn.Sao lúc ấy thấy thèm nghe tiếng cười,tiếng trêu trọc nhau của các bạn quá.Và sau mỗi lần như thế,khi gặp lại thấy yêu quý các bạn hơn.Mưa cũng là hương vị cho tình cảm đấy chứ
Sau cơn mưa là gì các bnaj biết không ?
Ai cũng trả lời được phải không,sau cơn mưa trời lại sáng.Nếu có nỗi buồn trong cuộc sống,bạn hãy coi đó là mưa đi,nó là điều tất yếu mà,có ai chưa buồn chứ.Dù mưa lớn cỡ nào,dù phong ba bão táp thì ngay sau đó trời sẽ sáng thôi.Bạn có thấy sau trận mưa càng lớn thì bầu trời càng quang đãng và chan hòa hơn không?ngay khi mưa tạnh là khoảnh khắc kì diệu,là khoảnh khắc mưa gặp nắng đó.Cầu vồng rực rỡ là đỉnh cao chứng nhân cho cuộc gặp gỡ ngắn ngủi trên.Các bạn cố gắng đón nhận nhé.
Điều cuối mà Ru muốn nói với các bạn là :"Cuộc sống vốn có nhiều khó khăn,thử thách và cả thất vọng ,nỗi buồn.Dũng cảm vượt qua để luôn là chính mình.Và đừng để điều gì che khuất ước mơ,hi vọng và hoài bão"

Khách vi
Khách viếng thăm